![](https://thailandtoday2020news.com/wp-content/uploads/2023/04/1680510820730.jpg)
คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ จัดโครงการรับรองมาตรฐานอุตสาหกรรม (ISO) เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2566 ณ ณ ห้องประชุมนนทรี ชั้น 8 อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศ (ตึก 24) ศูนย์พระนครศรีอยุธยา หันตราดร.เจษฎา จันทร์ผา คณบดีคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลสุวรรณภูมิ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการรับรองมาตรฐานอุตสาหกรรม (ISO)
![](http://thailandtoday2020news.com/wp-content/uploads/2023/04/1680510823829.jpg)
![](http://thailandtoday2020news.com/wp-content/uploads/2023/04/1680510824575.jpg)
โดยมี ดร.นฎาภัสส์ คุ้มกลาง รองคณบดี และคณะทำงาน เป็นผู้รับผิดชอบ เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2566 ตามพันธกิจของคณะในการสร้างงานวิจัย สิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรมสู่การผลิตเชิงพาณิชย์และการถ่ายทอดเทคโนโลยี เพื่อเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันระดับชาติและให้บริการงานวิชาการและบูรณาการองค์ความรู้จากผลงานนวัตกรรมพร้อมใช้และวิชาการสู่สังคมอย่างมีประสิทธิภาพและยั่งยืน
![](http://thailandtoday2020news.com/wp-content/uploads/2023/04/1680510824158.jpg)
วัตถุประสงค์เพื่อเตรียมความพร้อมห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ให้เป็นไปตามมาตรฐาน ISO/IEC 17025:2017 และเพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้การตรวจติดตามคุณภาพภายในห้องปฏิบัติสู่บุคลากรให้มีความพร้อมและเข้าใจกระบวนการในการจัดทำมาตรฐานในการขอรับรองการขอมาตรฐานต่อไป